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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera
Bunge na Uratibu) Mhe. William Lukuvi
amesema Tanzania imebahatika kuongozwa
na viongozi wanaojali utu na kutanguliza
maslahi ya taifa mbele hivyo tunamshukuru
Mungu kwa kuwafanya sehemu ya historia
kwa sababu taifa linaendelea kushuhudia
mazuri waliyofanya kwa ajili ya nchi.

Waziri Lukuvi ametoa kauli hiyo wakati
alipomwakilisha Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan katika Ibada ya Misa
Takatifu ya kumuombea aliyekuwa Rais wa
Awamu ya Tano Hayati Dkt. John Pombe
Magufuli iliyofanyika Kanisa Katoliki la Mt.
Yohaba Maria Muzevi Chato.

“Leo tunadhimisha miaka Minne tangu
tondokewe na mpendwa wetu Hayati Rais
wa Awamu ya Tano Dkt. John Pombe
Magufuli, kwa hali ya kibinadamu si rahisi
kusahau kumbukumbu ya kuondokewa na
mpendwa wetu kwa jamii inayomfahamu na
kujumuika naye katika maswala mbalimbali
ya kitaifa”.

Aidha, amebainisha kuwa, Hayati Ally
Hassani Mwinyi, Rais wa Awamu ya Pili wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wakati
wa uhai wake aliwahi kusema, “maisha ya
mwanadamu ni hadithi tuu, basi ewe ndugu
yangu kuwa hadithi nzuri kwa wale
watakaosimuliwa”,



kwa hali ya kibinadamu si rahisi kusahau
kumbukumbu ya kuondokewa na mpendwa
wetu kwa jamii inayomfahamu na
kujumuika naye katika maswala mbalimbali
ya kitaifa”.

Aidha, amebainisha kuwa, Hayati Ally
Hassani Mwinyi, Rais wa Awamu ya Pili wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wakati
wa uhai wake aliwahi kusema, “maisha ya
mwanadamu ni hadithi tuu, basi ewe ndugu
yangu kuwa hadithi nzuri kwa wale
watakaosimuliwa”, hii inamaanisha
viongozi waliopita wameishi vyema na ndio
maana tuna ujasiri wa  kusimulia
yaliyomema katika kumbukizi zao na
kuendelea kusimulia yaliyofanywa na Hayati
Dkt, John Pombe Magufuli.

“Hayati Dkt, John Pombe Magufuli alikuwa
kiongozi aliyejali watu na rasilimali za nchi
yake na mchamungu hivyo tutaendelea
kushirikiana na familia katika kumuenzi,
kumuombea na  kutangaza  mema
aliyoyafanya katika jamii na kama baba wa
familia na kiongozi wa taifa letu,” alieleza.

Aidha, Wazirt Lukuvi amesema, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan amekuwa karibu
na familia tangu wakati wa uhai wa
mtangulizi wake Hayati Dkt. John Pombe
Magufuli mpaka sasa.

“Upendo na ukaribu wake kwa familia
umedhihirishwa kwa mambo mengi,
mambo mengine tunayaona na yapo
mengine familia wanayajua na sisi wengine
hatuwezi kuyaona ndio maana katika
matukio muhimu kama haya familia
imekuwa ikimualika moja kwa moja, na
Rais Dkt Samia Suluhu Hassani

amekuwa akiitikia mialiko hiyo kwa
kushiriki yeye mwenyewe au kutuma
miongoni mwa wasaidizi wake kuja
kumuwakilisha pale anapokuwa na
majukumu mengine ya kitaifa” alisema
Waziri Lukuvi.

Katika hatua nyingine Waziri Lukuvi
amesema Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassani
Rais wa Jamhuri ya Mungano wa Tanzania
aliyeshika kijiti ameendeleza vyale yote
yaliyoanzishwa na Dkt. Magufuli na
tumeshuhudia miradi mingi ikikamilika,
mingine ikiwa katika hatua ya kuelekea
ukamilifu na miradi mingi imeanzishwa kwa
mwenendo ule ule na fikra zilezile kwa
slogani yake kazi iendelee.

“Ni adhima ya Mhe. Rais Dkt, Samia

Suluhu kuwaenzi viongozi wakuu wa kitaifa
waliomtangulia na hatuna budi kuwaenzi
viongozi hao kwa vitendo katika utendaji
washughuli zetu, hivyo ni wasihi tuendele
kumuombea ndugu yetu Hayati, John
Pombe Magufuli na familia yake ikiongozwa
na mama Janeth Magufuli”
“Tuendelee pia kumuombea Rais wetu wa
Awamu ya Sita Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan ili aendelee kuliongoza taifa kwa
utulivu na amani kama tunavyoshuhudia
sasa Tanzania imetulia kwa sababu Mkuu
wa Nchi anafanya kazi kwa niaba ya
Watanzania wote,” alibainisha.
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Watendaji wa Ofisi ya Waziri Mkuu Sera “Tunalo jukumu la kuwaambia wananchi
Bunge na Uratibu wamehimizwa kuratibu kazi zilizofanywa na Mhe. Rais Dkt. Samia
vyema taarifa za utekelezaji wa Serikali ya Suluhu Hassan katika kipindi chake cha
Awamu ya Sita na kuzisemea kazi hizo kwa uongozi na kwa kuzipambanua vizuri ikiwa
wananchi ilia wapate uelewa wa uhakika wa ni sehemu ya uratibu ili wananchi wazijue

miradi ya maendeleo iliyofanywa na Serikali  gwa yhakika huko waliko,” alicleza Waziri.

katika maeneo yao. N ~ Tli tuweze kuratibu lazima majukumu yaliyo
Kauli hiyo imetolewa na Waziri wa Nchi ndani ya Ofisi yetu yaweze kusimamiwa

Ofisi o Waziri Mkuu (Se_ra_, Bunge hd vizuri sana kwa kuwa mfano katika idara
Uaratibu) Mheshlml?va William  Lukuvi zetu ili tuweze kusimamia idara na taasisi
wakati akifungua kikao cha baraza Ia zilizo nje vizuri.

wafanyakazi la Ofisi ya Waziri Mkuu, katika Amefafanua, Waziri Mkuu anaamini
Ukumbi wa Ngome Jjjini Dodoma. kwamba watendaji wa Ofisi yake wapo na
Ameongeza kusema Watendaji wa Ofisi ya wanamsaidia katika jukumu kubwa la
Wazm Mkuu wana ma_]ukumg makub'wa kuratibu shughuli zote za Serikali ya
hivyo wanapaswa kuwa kioo katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

utekelezaji wa kazi vizuri na usimamizi wa
shughuli za Serikali ili waweze kuratibu
taarifa za mafanikio kwa wananchi.



“Nikupongeze tena Katibu Mkuu Dkt.
Yonazi kwa usimamizi mzuri na timu ya
menejimenti ya Ofisi ya Waziri Mkuu,
tuendele kushirikiana katika kufanya kazi
lakini niwapongeze Wakuu wa Idara na
Vitengo nimewatembelea mnafanya vizuri
sana,” alisema Waziri.

Kwa upande wake Katibu Mkuu Ofisi ya
Waziri Mkuu (Sera Bunge na Uratibu) Dkt.
Jim Yonazi ameshukuru Waziri wa Nchi
Ofisi ya Wazirt Mkuu pamoja na Naibu
Waziri wa Ofisi hiyo kwa miongozo mizuri
wanayotoa ili kuweza kutimiza majukumu
ya kila siku.

“Viongozi wetu Wakuu wanafahamu kazi
ambazo tumekuwa kukizifanya na kwa
kupitia nyie tunaomba mtufikishie salamu
za shukrani kwao,” alieleza
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“Viongozi wetu Wakuu wanafahamu kazi
ambazo tumekuwa kukizifanya na kwa
kupitia nyie tunaomba mtufikishie salamu
za shukrani kwao,” alieleza

“Hii inatutia faraja na moyo na tuna wajibu
kama Chama Cha Wafanyakazi wakuongea
na watumishi ili waendelee kufanya kazi
kwa kufuata sheria kanuni na taratibu
pamoja na miongozo ya Utumishi wa
Umma,” alihimiza
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Naibu Waziri Ofist ya Waziri Mkuu
anayeshughulikia masual aya Sera, Bunge na

Urattbu Mhe. Ummy  Nderiananga
amezindua rasmi Mtandao wa Uwezeshaji
wa Watu Wenye Ulemavu Mahali pa Kazi
nchini (National Business Disability
Network — NBDN).

Mhe. Nderiananga amefanya uzinduzi huo
kwa niaba ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya
Waziri Mkuu Kazi, Vijana, Ajira na Wenye
Ulemavu Mhe. Ridhiwani Kikwete ambapo
alikipongeza Chama cha Waajiri Tanzania
(ATE) kwa kushirikiana na Shirika Lisilo la
Kiserikali la Sightsavers International kwa
kuona umuhimu wa kuwa na mtandao huo.
Alisema kuanzishwa kwa mtandao huo
utahakikisha kuwa watu wenye ulemavu
wanapata fursa sawa na kushiriki kikamilifu
katika soko la ajira akisema ni jambo la
msingl kwa ustawi wa jamii na kwa
maendeleo ya taifa kwa ujumla.

“Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, chini ya uongozi wa Mheshimiwa
Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
imekuwa mstari wa mbele kuhakikisha kuwa
haki za watu wenye ulemavu zinaheshimiwa
na kuthaminiwa,” Alisema Naibu Waziri
huyo.

Aliongeza kwamba Serikali imeendelea
kutekeleza Sera na Sheria mbalimbali
zinazolinda haki za watu wenye ulemavu,
zikiwemo Sera ya Taifa ya Uwezeshaji Watu
Wenye Ulemavu na Sheria ya Watu Wenye
Ulemavu Na. 9 ya mwaka 2010.

Vile vile alibainisha kuwa watu wenye
ulemavu wamekuwa wakikabiliwa na
changamoto mahali pa kazi, ikiwa ni pamoja
na unyanyapaa, ukosefu wa miundombinu
rafiki, na uelewa mdogo wa waajiri kuhusu
uwezo wa watu wenye ulemavu katika
kuchangia maendeleo ya taasisi na taifa.
“Napenda kuwasihi waajirt wote wa sekta
binafsi nchini kuhakikisha kuwa
wanazingatia masuala ya ujumuishaji kwa
kutoa nafasi kwa watu wenye ulemavu, si
kwa misingi ya hisani, bali kwa kutambua
mchango wao katika maendeleo ya
kiuchumi na kijamii. Tunapaswa kuondoa
vikwazo vyote vinavyowazuia watu wenye
ulemavu kushiriki kikamilifu katika soko la
ajira,” Alisisitiza.



Aidha Naibu Waziri huyo alifafanua
kwamba Serikali itaendelea kushirikiana na
sekta binafsi, asasi za kiraia na wadau wote
ili kuhakikisha kuwa ajenda ya ujumuishaji
wa watu wenye ulemavu inatekelezwa kwa
ufanisi.

“Kwa pamoja, tunaweza kuleta mabadiliko
chanya na kujenga jamii jumuishi inayotoa
fursa sawa kwa wote. Hata hivyo, kupitia
mtandao wa NBDN, nina imani kuwa
changamoto hizi zitapungua kwa kiasi
kikubwa kwa kuwa utatoa mwongozo na
kusaidia waajiri kutekeleza sera za
ujumuishaji kwa vitendo,” Alihimiza Mhe.
Nderiananga
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Naibu Waziri Ofisi ya Wazm Mkuu

anayeshughulikia masuala ya Sera, Bunge na
Uratibu Mheshimiwa Ummy Nderiananga
amegawa futari kwa watu wenye ulemavu
500 kutoka Wilaya Saba za Mkoa wa Kusini
Unguja.

Akizungumza katika ukumbi wa Dkt. Ali
Mohamed Shein, Tunguu, Wilaya ya Kati
Mkoa wa Kusini Unguja, Zanzibar Mhe.
Nderiananga aliwaomba waumini wa dini
ya kiislamu na watanzania wote kuutumia
mwezi  Mtukufu wa Ramadhan kwa
kufanya  ukarimu  kwa = wanyonge,
wasiyojiweza na watu wenye ulemavu.

Mhe. Nderiananga amegawa futari hiyo kwa
kushirikiana na Shirika lisilo la kiserikali
linaloshughulikia watu wenye ulemavu la
Tanzania Foundation for Excellence in
Disabilities (TFED) iliyoambatana na dua
maalum ya kumuombea Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan na Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi katika
utekelezaji wa majukumu yao ili Taifa liwe
na amani, umoja na mshikamano.



“Nimshukuru sana Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.
Dkt. Hussein Ali Mwinyi na Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan kwani viongozi
wetu hawa wamekuwa watu wema
wametujali na kututhamini wakati wote. Sisi
watu wenye ulemavu Watoto wa Dkt. Samia
na Dkt. Mwinyi tumeona ushirikishwaji
mkubwa katika serikali na sekta binafsi,”
Mbhe. Nderiananga.

Pia alimpongeza Dkt. Samia kwa kuendelea
kutoa fedha kwa ajili ya utekelezaji wa
miradi mikubwa ya kimkakati kwani ni nia
yake njema kwa watanzania wote kuwa na
maendeleo huanzia ngazi ya familia hadi
Taifa kwa ujumla.
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Vilevile alitumia nafasi hiyo kumpongeza
Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza
la Mapinduzi Mhe. Dkt. Hussein Ali
Mwinyi kwa kazi kubwa aliyoifanya katika
utekelezaji wa miradi ya kimaendeleo kama
ujenzi wa Barabara kwa kiwango cha lami.
“Mheshimiwa Rais wa Zanzibar Dkt.
Hussein Ali Mwinyi amefanya kazi kubwa
sana hapa Zanzibar barabara zimejengwa
kila mahali watu wanaendelea na shughuli
zao. Sekta ya afya Dkt. Mwinyi
amewashangaza wengi kwa ujenzi wa
hospitali za Wilaya zenye vifaa tiba vya
kisasa, sekta ya maji na elimu ambapo
tunashuhudia wujenzi wa shule katika
maeneo yetu,” Alipongeza.
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Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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